Sáng ngày 27/7, Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban Mặt trận Tổ Quốc, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh tổ chức Lễ dâng hương tại Đền thờ Chủ tịch Hồ Chí Minh, Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ, Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024).
Chiều ngày 26/7, đồng chí Chẩu Văn Lâm, Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Tuyên Quang đã chủ trì Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy.
Đúng 7 giờ sáng nay (25/7), tại Nhà tang lễ quốc gia, số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội), Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Quốc hội nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Chủ tịch nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Chính phủ nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam đã tổ chức trọng thể lễ viếng đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam với nghi thức Quốc tang.
Tang lễ đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam được tổ chức theo nghi thức Quốc tang.
Chiều nay, đồng chí Chẩu Văn Lâm, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Tuyên Quang đã chủ trì cuộc họp Thường trực Tỉnh ủy.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng ngày 24/7, đồng chí Lê Thị Kim Dung, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã tới thăm hỏi, trao quà cho người có công, gia đình chính sách tại thành phố Tuyên Quang.
Chiều ngày 23/7, Ban Thường vụ Tỉnh ủy Tuyên Quang đã tổ chức Hội nghị Tổng kết 10 năm thực hiện Chỉ thị số 40, ngày 22/11/2014 của Ban Bí thư Trung ương Đảng (khóa XI) về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với tín dụng chính sách xã hội.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), chiều ngày 23/7, đồng chí Chẩu Văn Lâm, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Tuyên Quang đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn phường Tân Hà, thành phố Tuyên Quang.
Trong quá trình hoạt động cách mạng của mình, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã nhiều lần đến thăm, chỉ đạo hoạt động của Đảng bộ, chính quyền, lực lượng vũ trang và nhân dân tỉnh Tuyên Quang. Tổng Bí thư luôn nhắc nhở, với truyền thống cách mạng, là tỉnh Anh hùng, Tuyên Quang phải phát huy những thành tựu đã đạt được, không ngừng nỗ lực, phấn đấu xây dựng quê hương ngày càng giàu mạnh.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng ngày 21/7, đồng chí Nguyễn Văn Sơn, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã tới thăm hỏi, trao quà cho thân nhân, gia đình người có công với cách mạng tại thành phố Tuyên Quang.
Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Quốc hội nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Chủ tịch nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Chính phủ nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Uỷ ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam quyết định tổ chức tang lễ đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với nghi thức Quốc tang.
Tang lễ đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức với nghi thức Quốc tang. Trong hai ngày Quốc tang (25/7/2024 và 26/7/2024), các cơ quan, công sở, nơi công cộng treo cờ rủ, không tổ chức các hoạt động vui chơi giải trí công cộng.
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, vị lãnh đạo tài ba, người cộng sản chân chính, hình mẫu về “cần, kiệm, liêm chính, chí công vô tư”. Với phong cách lãnh đạo giản dị, gần gũi mà sâu sắc. Trong lòng mỗi người dân Việt Nam nói chung và người dân vùng quê cách mạng Tuyên Quang nói riêng, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng mãi là tấm gương mẫu mực gần dân, sát dân, vì lợi ích của nhân dân theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Đồng chí Nguyễn Phú Trọng, sinh năm 1944, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam đã từ trần vào hồi 13h38' ngày 19/7/2024 tại Bệnh viện Trung ương Quân đội 108.
Sáng ngày 19/7, đồng chí Lê Thị Kim Dung, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã tiếp xúc cử tri xã Minh Hương, huyện Hàm Yên sau Kỳ họp thứ Tám, HĐND tỉnh khóa XIX, nhiệm kỳ 2021-2026.
Sáng ngày 17/7, đồng chí Chẩu Văn Lâm, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh đã chủ trì hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy kỳ thứ 53.